ทำไมเซารอนถึงไม่คิดจะเอาบัลร็อกมาเป็นพวกเลยครับ

กระทู้สนทนา
ตามนั้นล่ะครับ  เห็นเซารอนพยายามรวบรวม สมัครพรรคพวกที่เป็นสิ่งมีชีวิตชั่วร้ายทั้งหลายไม่ว่าจะเป็นมังกร โทรล หมาป่าฯ

แต่กับบัลร๊อกที่อยู่ที่มอเรียมานาน ซึ่งเซารอนก็น่าจะรู้ว่าบัลร๊อกอยู่ที่มอเรียด้วยจากข่าวขอบยมทูตแห่งดูรินในหมู่คนแคระ ก็เลยสงสัยน่ะครับ ว่าทำไมถึงไม่ส่งคนไปเกลี้ยกล่อมให้เอามาเป็นพวกเลยครับ  หรืออาจจะเดินทางไปชวนด้วยตัวเอง ตั้งแต่ตอนที่อาซ๊อก ยึดมอเรียเลยก็ได้นี่ครับ

รบกวนตอบข้อสงสัยตรงนี้ด้วยน่อ  

หรือว่าบรรดาศักดิ์ความเป็นไมอาระหว่างเซารอนกับบัลร๊อกในมอเรีย มีเท่ากันหว่าาาา บัลร๊อกถึงไม่ยอมก้มหัวให้เซารอน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่