Salmon ในตำนาน

สวัสดีครับ เนื่องจากวันนี้ผมได้มีโอกาสนำของที่หาได้ยากมากๆในไทยเข้ามาเป็นที่สำเร็จ หลีงจากพยายามอยู่หลายปี เลยอยากนำเรื่องราวมาแบ่งปันให้เพื่อนๆได้ลองรับชมกันไปพร้อมๆกับผม รองติดตามอ่านด้วยกันดูนะครับ
       เริ่มต้นเมื่อหลายปีก่อนผมได้มีโอกาสรับฟังเรื่องราวเกี่ยวกับปลาชนิดหนึ่งที่มีความพิเศษเป็นเอกลักษณ์มากๆในด้านสีสัน นั่นก็คือปลา"แซลมอนสีขาว" ซึ้งตอนนั้นผมยังไม่รู้ที่มาที่ไปอะไรเลยว่ามันคืออะไร แต่ได้ยินมาว่าในไทย มีน้อยร้านมากๆที่จะมีนำเข้ามาขายและน้อยคนมากๆที่จะรู้จักเจ้าปลาตัวนี้ ผมเลยเริ่มศึกษาประวัติของมันครับว่ามันคือปลาอะไรกันแน่...

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่