เคลมไอโฟน 5s ศูนย์ทรู พนักงานบอกว่าเคลมไม่ได้เพราะไอโฟนมีการกดทับ ควรทำอย่างไรดีครับ

ประมาณ 2 สัปดาห์ก่อนได้ไปเคลมไอโฟน 5s ที่ศูนย์ทรูครับ (ซื้อไอโฟนมาประมาณ 1 เดือน) เพราะหน้าจอเกิดอาการผิดปกติ หน้าจอเป็นขีดสว่างเป็นแนวเส้นตรง พอปล่อยไว้สักระยะก็ยาวขึ้นเรื่อยๆครับ ขออภัยที่กระทู้นี้โพสรูปไม่ได้ครับ  พอวันนี้โทรไปสอบถามเพื่อจะไปรับเครื่องคืน พนักงานบอกว่า "ไอโฟนคุณมีการกดทับไม่สามารถเคลมให้ได้" ไอโฟนของผมเพิ่งซื้อ ยังไม่เคยตกหรือมีรอยขีดข่วนใดๆ อย่างชัดเจนเลยครับ อยากทราบว่า การกดทับนี่ตรวจสอบอย่างไรหรือครับ และทำให้ไม่สามารถเคลมได้หรือครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่