กำลังจะผ่อนบ้าน มีภาระรถ 1คัน จะปิดดีไหมครับ

ตอนนี้ค้าขายรายรับ 150,000+ ต่อเดือน ยังไม่หักรายจ่าย ต้นทุน 50-70%
ตอนนี้จองบ้านแล้ว จะต้องทำสัญญาเดือน มิถุนายน 58 ยอด 2ล้าน กู้คนเดียวครับ ภรรยาเป็นแม่บ้าน ลูก 1
มีภาระผ่อนรถ civic ผ่อน 48งวด ซึ่งเมื่อถึงเดือน มิถุนายน 58 จะเหลืออีก 13งวดๆละ 13,319บาท

ขอถามว่า งวดรถที่เหลือธนาคารจะเอามาเป็นภาระระยะยาวไหมครับ ต้องปิดรถก่อนไหมครับ ถ้าปิดปิดช่วงไหน
แล้วคิดว่าจะได้ลดดอกเบี้ยประมาณเท่าไรครับ ดอกตอนกู้ 2.65% ครับ
(ปิดก่อนไม่คุ้มอยู่แล้ว แต่ถ้าได้ลดอีกหน่อยก็คงดี)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่