ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ wallpaper เลอะสีทาบ้าน

กระทู้คำถาม
เมื่อวานให้ช่างมาซ่อมฝ้าเพดาน ตอนเก็บสี สีกระเด็นไปเลอะ wallpaper ค่ะ แล้วช่างใช้ผ้าเช็ด เลยเป็นรอยลากยาว ตอนนี้มันเช็ดไม่ออกแล้ว กะว่าจัลองซ่อมเอง เพราะตามช่างติด wall มาเสียเงินหลายบาทแน่ รบกวนถามหน่อยค่ะ
1. ถ้าจะซ่อม สามารถลอก wallpaper เฉพาะส่วนที่เลอะสีก็ได้หรือเปล่าค่ะ
2. เวลาลอก wall เก่าออกมีวิธีแนะนำไหมค่ะให้ออกง่ายๆ แล้วใช้กาวอะไร สำหรับติด wall ใหม่ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น