:: ชุบชีวิตสูบลมจักรยานเก่าๆราคาถูกๆให้ใช้ได้ดี ::

สวัสดีครับ วันนี้เอาเทคนิคเล็กๆน้อยๆมาฝากครับ ถ้าพี่ๆน้าๆท่านใดทราบแล้วก็ขออภัยนะครับ ยิ้ม
เป็นการทำให้สูบเก่า หรือ สูบราคาถูกเหมือนของผมกลับมาใช้งานได้ดีครับ
เริ่มเลยละกันนะครับ
ผมมีสูบอยู่อันนึงราคาถูกๆครับซื้อมา 200 เวลาสูบมันฝืดๆสูบยาก พอดีไปจับสูบพกแล้วเหมือนมีน้ำหล่อลื่นติดมือ
เลยนึกไอเดียว่าเอาจารบีมาทาดูบ้างน่าจะดี

ถอดสูบออกมาครับ โดยหมุนออก

เอาจารบี หรือ น้ำมันหล่อลื่นทาตรงยางที่ลูกศรชี้ตามภาพ

ประกอบกลับเข้าไปตามเดิม ลองสูบดู ใช้ได้ดีกว่าตอนซื้อมาอีกครับ สูบง่ายเต็มเร็ว ไม่เคยรู้สึกแบบนี้มาก่อน น้ำตาจะใหล ร้องไห้ร้องไห้ อิอิอิ
ลองเอาไปใช้ดูนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่