เปลื่ยนแบตแล้วใข้ไม่ได้ ช่วยหน่อยนะคะ

กระทู้คำถาม
เมื่อวานเราไปเปลื่ยนแบตของ iPhone 5C มาค่ะ เป็นร้านมือถือที่อยู่ในห้างน่ะค่ะ ร้านบอกมีของแท้กับไม่แท้เราก็เอาของแท้ค่ะ 1800 ลดให้1400 ร้านบอกรอ30-40นาทีค่ะ
เราเลยไปกินข้าวอะไรก่อน พอกลับมาก็ใช้ได้ปกตินะคะ แล้วเขาก็ให้เราดูแบต แบตมันเสื่อมด้วยค่ะ
แล้วพอตอนเช้าของวันนี้ตื่นมา เรากดเปิด มันขึ้นรูปแอปเปิ้ล สักพักก็บอกให้ชาต เราก็ชาตค่ะ แล้วมันก็ขึ้นรูปแอปเปิ้ลอีก แล้วก็บอกให้ชาตอีกอ่ะค่ะ
ทำยังไงดีคะ T____T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่