รบกวนเซียนยุโรป ขับรถเที่ยว Germany Czech Hungary Austria

จองตั๋วเครื่องบิน ตั้งใจไป munich, fussen, Prague, Cesky Krumlov, Vienna, Hallstat
แต่มีเพื่อนไปมาแล้ว แนะนำ Budapest ด้วย แต่ตํ๋วจองกลับที่ Vienna ไปแล้ว เลยลองแพลนทริปดูใหม่

***แก้ไขแพลนตามคำแนะนำคุณฟองสบู่เป็นดังนี้ครับ (20DEC14)***

8 เมษา  ถึง munich 13.20 -------------------- นอน Munich

Option1;
        9 เมษา; ไป Fussen เที่ยวปราสาท --------------- นอน Munich    (ขับรถเที่ยวละ 2 ชม ไปกลับรวม 4 ชม)
       10 เมษา; ไป Hallstatt ---------------------------- นอน Hallstatt   (Munich-Hallstatt 3 ชม)
       11 เมษา; ไปเที่ยว Cesky Krumlov ---------------นอน Prague     (Hallstatt-Cesky Krumlov -Prague = 3 และ 2.30 ชม)
Option2;
        9 เมษา; ไป Fussen เที่ยวปราสาท ------------------- ขับไปนอน Hallstatt          (Mu – Fu 2 ชม + Fu-Hall 4 ชม =รวม 6 ชม)
        10 เมษา  เที่ยว Hallstatt -----------------------------ขับไปนอน Cesky Krumlov  (Hallstatt ไป Cesky Krumlov -- 3 ชม)
        11 เมษา  เที่ยว Cesky Krumlov  ------------------- ขับไปนอน Prague              (Cesky ไป Prague -- 2 .30 ชม)

12 เมษา  เที่ยว Prague ------------------------ นอน Prague
13 เมษา   เที่ยว Prague ------------------------ นอน Prague
14 เมษา  ไป Budapest ------------------------ นอน Budapest (Prague -- Budapest  5-6 ชม)
15 เมษา  เที่ยว Budapest  -------------------- นอน Budapest
16 เมษา  เที่ยว Budapest --------------------- นอน Budapest
17 เมษา  ไป Vienna -------------------------- นอน Vienna     (Budapest - Vienna ประมาณ 2 ชม ครึ่ง)
18 เมษา  เที่ยว Vienna ----------------------- นอน Vienna
19 เมษา  เครื่องออก 12.15

รบกวนเซียนเที่ยวแนำนำอีกทีครับ
             1. ช่วง 9-11 คิดไว้ 2 แบบครับ (option 1 และ 2) ควรจะเป็นยังไงดีครับ หลังเที่ยว Fussen (เฉพาะปราสาท) ควรกลับไปนอน munich หรือ ไปนอนที่ Hallstatt เลยครับ  (ในใจเลือก option1 ครับ)
             2. Hallstatt ช่วงเมษา นี่เหมืองเกลือปิดใช่เปล่าครับ เห็นในหนังสือเขียนไว้ และบาง review ไปช่วงเมษา เหมือนปิดอ่าครับ
             3. Cesky Krumlov เที่ยวครึ่งวันพอมั้ยครับ
             4. รบกวนถามเรื่องทำวีซ่าเหมือนเดิมครับ ระยะที่เวลาในเมืองนั้นๆ คือเราเข้าพักที่ไหนใช่มั้ยครับ
สมมติว่าเราออกจาก มิวนิคตอนเช้า บ่ายไปออสเตรีย อันนี้เรา นับว่าเราอยู่ที่ออสเตรีย 1 วันใช่มั้ยครับ
                อื่นๆ รบกวนแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับผม

เม่าออกรถเม่าออกรถเม่าออกรถ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
รถเช่าคืนคนละประเทศอาจจะหายาก
หรือมีก็จะเสียค่าธรรมเนียมสูงพอควร

เส้นทางตามแผนนี้  ควรเป็น
Munich > Fussen > Salzburg > Hallstatt > Cesky krumlov. > Praque. > Budapest. > Vienna

จำนวนวัน ค้างที่ไหน หรือจะเพิ่มเมือง จัดใหม่อีกทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่