[SR] รีวิวร้านกาแฟนะครับ Terrace285 Cafe Long Stay House

ออกตัวก่อนครับ ไม่ได้ค่าตัว จ่ายเงินกินเอง แต่เจ้าของร้านที่สนิทกันลดให้นิดนึง จุดประสงค์คือไปหาเพื่อนครับ แต่ไอ้รีวิวนี่ ถือเป็นผลพลอยได้ ได้ถ่ายรูปสนุกๆ เท่าที่มือถือจะทำได้ ไปดูดีกว่าครับ มีไม่กี่รูปเอง

อันนี้ป้ายครับ ร้านอยู่ที่ จ.เชียงใหม่ สามแยกถนนแม่ริม-แม่แตง ตรงสามแยกไป อ.ปาย ครับ แยกนี้ห่างจากตัวเมืองเชียงใหม่ราวๆ 40 ก.ม. มังครับ เมื่อถึงสามแยกปาย เลี้ยวซ้ายไปนิดเดียว ถึงแล้ว อยู่ทางซ้ายติดถนนครับ

ต่อมาเป็นตัวร้านครับ จริงๆเค้าจะทำ home stay ครับ เป็นสไตล์คล้ายๆญี่ปุ่น เพราะเจ้าของเคยอยู่ญี่ปุ่นมาก่อนครับ เหมือนจะสอบวัดระดับได้ระดับ 1 นะครับ เอาด้านนอกก่อนนะ

อีกมุม ห่างกันนิดเดียว

ใกล้เข้าไปอีก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่