ขอคำแนะนำค่ะ ถ้าต้องเลือกระหว่าง Fussen กับ Innsbruck ควรเลือกอันไหนดีคะ

วางแผนจะไป เชค ออสเตรีย เยอรมันค่ะ แต่ด้วยเวลาอันจำกัด ทำให้ไม่สามารถไปได้หมด เลยไม่แน่ใจว่าควรจะตัดเมืองไหนดีค่ะระหว่าง innsbruck กับ Fussen

ถ้าตัด innsbruck ออกไป ก็จะมีเวลาไปค้างที่ Fussen 1 คืน แต่ถ้าไป innsbruck ด้วย อาจจะต้องออกจากมิวนิคแต่เช้าตรู่เพื่อไปกลับ Fussen ใน 1 วัน ซึ่งคิดว่าอาจจะไม่ไหว

ข้อมูลเมืองที่จะเดินทาง:

เชค: ปราก & ครุมลอฟ
ออสเตรีย: Vienna, Zalsburg, Hallstatt, Innsbruck??
เยอรมัน: Munich, Fussen??

อยากถามคนที่ไปมาแล้วว่า เมืองในน่าประทับใจกว่ากันคะ แล้วในสองอันนี้ มีอันไหนที่คล้ายกับเมืองอื่นๆในแพลนบ้างคะ คือถ้าคล้ายๆไปจะได้ตัดไป ไม่เสียใจ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่