TMB ทำฉันขุ่นใจ ใครเคยเจอ

วันนี้ไปอัพสมุดมาค่ะ ธนาคารทหารไทยหรือ TMB รายการก่อนอัพคือ 2/9/57 พออัพที่ตู้ไม่ขึ้นให้ติดต่อธนาคาร จึงเข้าไปให้ จนท.อัพให้ อัพเสร็จก็เดินออกมาเพราะจอดรถข้างถนนกลัวโดนล้อก พอออกมาแล้วดูสมุด ก็มีรายการเพิ่มขึ้นมาจากเดิมของวันที่2/9/57 แค่ 3รายการ ซึ่ง2รายการ เป็นเงินเข้า 282,800 และออก 299,960.48 ไม่ใช่ของเราด้วย

เราเลยลองมาเช็กกับระบบอินเทอเน็ตแบงค์กิ้ง รายการของเราก็เยอะและไม่ได้นานมากไม่ใช่เหรอ จากเดือน9มาเดือน12เนี่ย แชทไปถาม จนท.ของ TMB ก็แจ้งเราว่าหากมีรายการมากก็จะรวบยอดรายการเดียว เป็นระบบของธนาคาร อ่าว แล้วจะมีสมุดเพื่อ? เราต้องการสเตทเม้นต้องเสียเงินขอเอางั้นรึ หรือเราอยากรู้เงินเข้าเงินออก เงินโอนมาหรือไม่อยากมีหลักฐาน ไม่ได้เหรอ?
เราสงสัย ว่าเพื่อนๆที่ใช้แบงค์อื่นๆเป็นกันมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่