ฟันคุดซี่บนเจ็บกว่าซี่ล่างป่าวคะ ?

กระทู้คำถาม
คือ
เรางงกับฟันเรามากเมื่อปีที่แล้วก็ไปถอนฟันคุดซี่แรกมา ล่างขวา ก็โอเคนะ ผอมลง เกี่ยวมั้ย55555

แต่สงสัยว่าทำไมมันไม่ชึ้นพร้อมกันบนล่าง จะได้ถอนทีเดียว

แล้วจู่ๆ แบบวันนี้รู้สึก ปวดๆเหงือกที่กรามข้างบนซ้าย พอเอานิ้วไปคลำเท่านั้นแหละ มันมาอีกแล้วววว T.T

แล้วถ้ามันจะขึ้น แบบนี้ อิฉันไม่ต้องผ่าสี่ครั้งเลยหรือไง งงฟันแปป

แล้วถ้าผ่าตอนที่มันไม่พ้นเหงือกจะเจ็บกว่าตอนมันโผล่เปล่าคะ หน้าจะบวมมากมั้ย

นึกแล้วเซ็งนานๆจะปิดเทอม จะกลับบ้านไปกินของอร่อยๆที่ลิสรายการตั้งแต่ อยู่หอในมหาลัย

หยุดแค่สามสัปดาห์ซดแต่โจ๊กอีกและ เซ็งง่าาาาาาาาาาาาาา  

ใครผ่าซี่บนแล้วบ้างยกมือหน่อย

เออ เราอยากถามว่า ไอซี่ล่างขวาเราผ่าแล้ว แต่บนขวายังไม่งอกมา เราต้องผ่าด้วยมั้ย มันมีผลอะไรมั้ย ที่สำคัญคือ ผ่าซี่บนอะเจ็บป่าว

เค้าจะรอคำตอบบน้าาาาาาาา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่