วิธีลบ "แอพที่บันทึกไว้" ใน Facebook

ก่อนอื่นต้องขออภัยหากผู้ใช้ในนี้รู้อยู่แล้วหรือกระทู้ซ้ำกับใคร

ในFacebookจะมีปุ่มให้เรากดบันทึกลิ้งค์ใช่มั้ยคะ แต่พอจะลบก็ไม่เห็นมีปุ่มที่ว่าอยู่แถวๆนั้น หลังจากหาวิธีมาหลายวัน วันนี้ทำไปทำมาแล้วบังเอิญทำได้ เลยมาแชร์กันค่ะ ยิ้ม

ก่อนอื่นให้เรากดเข้าไปในหน้าเฟซบุ๊กของเรา แล้วกด 'บันทึกกิจกรรมช' จากนั้นก็กดตรงคำว่า 'ตัวกรอง' แล้วเลือก 'แอพที่บันทึกไว้' (ในกรณีที่เป็นเดสก์ท็อป จะมีให้เลือกที่ริมด้านซ้ายค่ะ)

มันก็จะขึ้นลิ้งค์ต่างๆที่เราบันทึกเอาไว้ ให้เรากดที่สัญลักษณ์ตรงมุมบนขวาของลิ้งค์นั้นๆ แล้วกด 'ลบ' ลิ้งค์ก็จะหายไปค่ะ

ทำไปทีละอันจนลิ้งค์เก่าๆ ที่เราไม่ต้องการหมดไป เท่านี้ก็เสร็จเรียบร้อยค่ะ ยิ้ม

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับทุกคนนะคะ ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่