สอบถามคนที่เขียนโปรแกรมหน่อยครับ ว่าต้องใช้ Spec คอมแบบไหนถึงเหมาะ

พอดีผมกำลังหัดเขียน Java อยู่ครับ เพื่อที่จะไปหัดลองทำ Application บนทอถือด้วยครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าต้อง spec คอมแบบไหนถึงเหมาะครับ พอดีจะตัดสินใจซื้อ Notebook ใหม่เพื่อการนี้เลยครับ
ส่วนเรื่องงบผมไม่ได้ตั้งไว้ครับ ถ้าโอเคผมก็ซื้อเลย ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าด้วยนะครับ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่