(สปอย)ดูมาแล้ว มีคำถามครับ The Hobbit: The Battle of The Five Armies

ผมยังไม่ได้อ่านหนังสือครับ แต่สงสัยอยากรู้

1.ฉากที่ธรันดูอิลให้เลโกลัสเดินทางขึ้นไปทางเหนือ นี่อยู่ในหนังสือด้วยรึเปล่าครับ ? แล้วจะไปเจอกับอารากอร์น ได้ยังไง ?

2.แม่ของเลโกลัส ในหนังสือ ก็ไม่ได้กล่าวถึงใช่ไหมครับ ?

3.แล้วอาร์เคนสโตนไปอยู่ที่ใครครับ ตอนสุดท้าย ?

4.ธรันดูอิลได้สร้อยของตระกูลตัวเองกลับไปไหมครับ ? แอบสงสัยว่า ไม่มีในหนังสือ อมยิ้ม19

5.บาลินอยู่เอเรบอร์นานแค่ไหนครับ ก่อนที่จะไปฟื้นฟูมอเรีย ?

6.ดาอินกลับภูเขาเหล็กรึเปล่าครับ ? หรือ อยู่เอเรบอร์ยาวเลย ?

ปล.บีออร์นออกมานิดนึงเอง สงสัยต้องรอดูในฉบับ Extended Edition อมยิ้ม05
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่