CPU ทำงานหนัก GPU load ไม่ขึ้น

ขอความอนุเคราะห์ผู้รู้ เสียเวลาตอบหน่อยนะครับ มึนมากครับ

เสป็กเครื่อง
CPU Core 2 E6600 2.40 GHz
RAM 4 GB
VGA AMD Radion HD 6950
PSU 700w
Windows 7 - 64

เนื่องจากผมได้การ์ดจอมาตัวหนึ่ง  AMD Radion HD 6950  มาเปลี่ยนใส่คอมฯ
และได้ซื้อ Power Supply 700w มาเปลี่ยนใหม่ กลัวจ่ายไฟไม่พอ
ใช้งานได้ปกติครับ เล่นเกม Farcry 3 ปรับ Ultra เล่นได้ลื่น

วันหนึ่งเผลอไปเตะปลั๊กไฟดับ กดเปิดเครื่องไม่ติด ไฟไม่ไปเลี้ยงเมนบอร์ด  ลองถอดสายเสียบใหม่ สักพักเปิดติด และใช้งานได้ปกติ แต่
กระตุกมาก ไม่ว่าจะดูหนัง youtube หรือเล่นเกม  CPU ทำงานหนัก 80-100 เหมือนการ์ดจอไม่ทำงาน หรือทำงานไม่เต็มที่
แล้วลองโหลดโปรแกรม GPU-Z มาเพื่อดูการทำงานของการ์ดจอ เลยเห็นว่า GPU load 0-30 ทั้งๆที่ตอนที่เล่นได้ปกติ ตอน GPU load มากๆ จะได้ยินเสียงพัดลมเร่ง เหมือนมันเร่งตอนที่ใช้กราฟิกเยอะๆ

ลองลงวินโดว์ใหม่ ลงไดรเวอร์การ์ดจอใหม่ เล่นได้ปกติ (แต่มันกระตุกตอนเราดูหนัง 720p หรือตอนเล่นเกมอ่ะครับ แล้ว GPU load มันไม่ขึ้นเลยครับ 0-30 เลยกระตุก)

ร้องไห้ อยากถามผู้รู้ว่าเป็นเพราะอะไรหรือควรแก้ไขอะไรยังไงเหรอครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ (ซื้อ CPU ใหม่คงไม่ไหวครับ จนครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่