+++ จะซื้อเมาส์ปากกา Wacom Intuos Pro Pen & Touch Large ดีไหม ? +++

จะซื้อให้องค์กร สำหรับทำงาน วาดรูปไลน์ ดีไซน์งานกราฟฟิกตกแต่งรูป
อยากถามว่า...ควรจะซื้อเม้าส์ปากกา รุ่นไหนดีครับ (ไม่มีความรู้ตรงนี้เลย)

ตอนนี้กำลังเล็งว่าจะเอา Wacom Intuos Pro Pen & Touch
แต่ไม่แน่ใจว่าจะเอา ขนาด Large หรือ Medium ดี....

แล้วถ้าจะซื้อ ต้องซื้ออุปกรณ์เสริมอะไรบ้างหรือเปล่าครับ
เช่น หัวปรับเปลี่ยนปากกา จำเป็นไหม  Wifi เขามีมาให้ไหมครับ ต้องซื้อแบตด้วยไหม ?

ที่สำคัญ..รุ่นนี้มันรองรับ Mac OS X 10.5.8 ไหมครับ ?
รองรับ Windows 7 ไหมครับ ?

แล้วเวลาวาด จะมีปัญหากับการวางมือ ตอนเปิดTouchไหม? (มีโหมดปิดระบบทัชไหมครับ)

ขออภัยที่รบกวนถามเยอะจริงๆ

T T
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่