[CR] เตือนระวัง!!! กิน มากิซูชิ สายพาน !!!

สวัสดีค่ะ เราเขียนกระทู้นี้เป็นครั้งแรกนะคะ อยากเข้ามาเตือนทุกคนค่ะ เมื่อวันที่ 11/12/57 เรานัดเพื่อนมาทานข้าวด้วยกันที่ ร้านอูมั่ย สาขาเจพาร์ค ศรีราชา ชลบุรี ค่ะ ประมาณ 2 ทุ่ม  เป็นร้านอาหารญี่ปุ่นแบบสายพานค่ะ เห็นอะไรน่ากินเราก็หยิบค่ะ แล้วก็มีจานนึง จำได้ว่าเป็นมากิ มี 2 ชิ้น มีกุ้งอยู่ข้างบน ข้างในเป็นปูอัดค่ะ รายละเอียดนอกนั้นจำไม่ได้จริงๆ หิวมากค่ะ (แต่เก็บอาการ) กินจานนี้ไปชิ้นแรก ...เอ๊ะ เปลือกกุ้ง? คิดในใจ ก็กินไปก็เม้าท์กับเพื่อนตามประสาไปค่ะ กินชิ้นที่สอง เอ๊ะ...อืม..ปกติ ซูชิ มากิ นี่มันมีเปลือกกุ้งด้วยหรอ? ก็ยังคิดในใจอยู่ ทีนี้เราก็กินอย่างอื่นไปค่ะ แล้วสายพานก็มีแบบเมื่อกี้มาอีก เราเลยหยิบมากินอีกที กินไปคุยไปค่ะ เหมือนเดิมค่ะ ชิ้นแรก เจอเหมือนเดิม เลยสงสัยคายเปลือกกุ้งออกมาดูค่ะ ปรากฎว่า กลายเป็น "เปลือกพลาสติกห่อปูอัด" เราก็ตกใจค่ะ เพื่อนแนะนำให้แจ้งทางร้านค่ะ แต่เราก็กลัวพนักงานที่รับผิดชอบอาจโดนทางร้านเอาเรื่อง เราก็เออ ไม่เป็นไร คงมีคนเจอเหมือนเราแหละ ชิ้นที่ 2 บอกเลย เริ่มกลัวและกังวล เพราะเราคายออกมาก็เป็น "เปลือกพลาสติกห่อปูอัด" เราเลยเรียกพนักงานให้บริการและบอกน้องเค้าว่า กินอันนี้ แล้วเจอพลาสติกค่ะ น้องเค้าบอกว่า "ค่ะ เดี๋ยวจะแจ้งกุ๊กให้นะคะ" และน้องเค้าก็หายไปเลย ไม่มีพนักงานคอยยืนให้บริการในละแวกเลย แล้วแถมกุ๊ก โผล่หน้าออกมา มามองหน้าเรา จ้องหน้าเรา จนเราอ้าว เอ๊ะ ยังไงคะ?  จะแสดงสปิริตคำ "ขอโทษ" ก็ไม่มี ไม่ได้ยินสักคำ เราเลยตัดสินใจถ่ายรูปไว้ และคิดว่า มัน "อันตรายมาก" ถ้าเด็กมากิน หรือใครบางคนที่กินแล้วอาจจะไม่ลงท้องไปเลยเหมือนอย่างเราล่ะ ถ้าเกิดอะไรที่มันแย่ๆล่ะ บอกเลยงานนี้ ....................     " ไม่มีใครรับผิดชอบ...อันตรายกันฟรีๆ " !!!!!   เลยทีเดียว (ถ้าเลือกแท็กไม่ตรงก็ขออภัยด้วยนะคะ)
ชื่อสินค้า:   ร้านอาหารญี่ปุ่น อูมั่ย สาขาเจพาร์ค ศรีราชา ชลบุรี
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่