ช่วยด้วย !!!! กล้อง Lumix GF3 กับ lens 75-300 mm 1:4.6-6.7 ED MSC

กระทู้คำถาม
ขอโทษนะครับพอดีมือใหม่ เลยอยากได้คำแนะนำ
ตอนนี้ผมใช้ กล้อง Lumix GF3 + lens 75-300 mm 1:4.6-6.7 ED MSC
แล้วมันมีความรู้สึกแปลกใจว่า ทำไมแสงมันดรอปลงจากแสงจริงเยอะมาก เมื่อเทียบกับ ภาพที่ได้จาก lens 24-70
พอจะมีวิธีปรับหรือเซตตั้งค่ายังไงมั้งครับ หรือว่าความสามารถของกล้องไม่เหมาะสมกับเลนต์ครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่