ทำไงดี ? เจอกระเป๋าตังค์ แต่..

นี่เป็นกระทู้แรกค่ะ. พิมในโทรศัพท์ ไม่รู้จะย่อหน้าอะไรยังไงบ้าง
แต่คือมีเรื่องกังวลค่ะ (ไม่รู้จะกังวลทำไม)

คือ พ่อกับแม่เราทำงานเป็น คนขับรถเมล์กับกระเป็ารถเมล์ค่ะ แล้วเค้าเจอกระเป๋าตัง เค้าก้ยื่นกระเป๋าให้ บอกเราว่า "มีคนลืมกระเป๋าตังไว้"
คือกระเป๋าเค้าติดสติ๊กเกอร์แบบอารต์ๆอ่ะค่ะ เค้าคงคิดว่าเราชอบ  เราก้มอง แล้วก้บอกกับแม่ว่า "แล้วไม่เอาไปคืนเค้าล่ะแม่ สงสาร"
แม่เราบอกว่า " ก้อยากจะเอาไปคืนนะ แต่ในกระเป๋าตังไม่มีตังซักบาท สงสัยมีคนขโมยไปก่อนน่านี้ ถ้าเอาไปคืนเค้า เค้าก้หาว่าเราขโมยสิ"

... มันก้จริงอย่างที่แม่พูดนะ แต่เราก้แบบชอบลื้อ เลยแอบลื้อดู มีบัตรประชาชน บัตรmrt บัตรดูหนัง  มันก้ค่อนข้างสำคัญ(รึเปล่า)
อีกอย่าง ยังเด็กอยู่เลยค่ะ เกิด พศ 2539 หน้าตาก้โอเคอยู่ (ที่อยากคืนเพราะน่าตาเค้าแหล่ะ555)ล้อเล่น
   จริงจังๆๆ คือ ..  ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาแค่อยากถามว่า เราควรเอาไปคืนเค้าดีมั้ยคะ???? หรือไม่ควรเอาไปคืน  ช่วยให้คำตอบทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่