ใครพอรู้ความหมาย Parameter ใน neural network บ้างครับ

ใครพอรู้ความหมาย Parameter ใน neural network บ้างครับเนื่องจากผมอ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจครับใครพอชี้แนะได้บ้างครับ
Parameter ที่อยากรู้ความหมายคือ แล้วถ้าจะปรับค่าอยากทราบว่าค่าแต่ละค่าปรับขึ้นหรือปรับลงดีครับ
1. Learning rate(net.trainParam.lr)
2. Hidden layer
3. Momentum rate(net.trainParam.mc)
4.Max Performance increase(net.trainParam.max_perf_inc)
ขอบคุณครับ
neural network โครงข่ายประสาทเทียม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่