ผ้าเบรคติดรถนี่มันใช้ได้เกือบแสนโลเลยเหรอครับ

กระทู้คำถาม
รถคันปัจจุบันของผมอายุสองปีครึ่งแล้วครับ เพิ่งเช็คระยะ 7 หมื่นกิโลมา
จริงๆ ก็สงสัยตั้งแต่ 3 หมื่นแล้วทำไมผ้าเบรคไม่หมดซักที ปกติของติดรถคันก่อนๆ ที่เคยขับมาผมใช้ได้ประมาณ 3 หมื่นโลครับ
ถ้าเป็นพวก bendix, n sport ก็จะใช้ได้ราวๆ 2 หมื่นโล

แต่คันนี้ปาเข้าไป 7 หมื่นโลแล้ววัดดูยังเหลือ 8มม. ช่างบอกใช้ได้อีกนานครับ
แล้วตอนนี้ก็ยังเบรคได้ดีเหมือนเดิม เลยสงสัยว่าปกติมันอยู่ได้นานขนาดนี้เลยเหรอครับ
เป็นรถพรีอุสครับหรือว่าตอนเบรคมันมีมอเตอร์มาช่วยปั่นไฟกลับเข้าแบตมันเลยช่วยหน่วงความเร็วทำให้ประหยัดผ้าเบรคได้หว่า
แต่นี่มันก็ใช้ได้นานเกินนะผมว่า

ปล.ตอนเอาไปเข้าศูนย์ตอนแรกแจ้งราคามา 6 พันกว่าครับ
ดูแล้วมีรายการแปลกปลอมเพียบ ทั้งล้างแอร์ ล้างหัวฉีดเยอะแยะไปหมด พอตัดรายการพวกนี้ออกราคาถูกลงไปครึ่งนึงเลย...
ผมว่าคงมีลูกค้าที่ไม่รู้เรื่องรถโดนกันไปเยอะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่