ถามรสชาติแปลกๆของชาโออิชิครับ =-=

กระทู้คำถาม
ใครเคยดื่มชาเขียวโออิชิ รสต้นตำรับ  แล้วมีรสชาติแปลกๆบ้างครับ  ผมเป็นคนที่ชอบซื้อชาเขียวของโออิชิดื่มเป็นประจำ แต่บางครั้งซื้อมารสชาติมันก็ออกเพี้ยนๆ คือบางครั้งมันจะเหมือนขมที่ลิ้นมากเกินไปอ่ะครับ แล้วรสชาติมันจะออกเหมือนผสมแฟบใส่ลงไปเลยครับ บางครั้งก็กลิ่นแสบจมูกจางๆลอยออกมาด้วยครับ  หรือว่าผมคิดมากไป เพราะบางครั้งผมไปซื้อ ตรงขวดมันเหมือนจะลื่นๆเหมือนไปโดนน้ำยาอะไรสักอย่างมาด้วยครับ  
หรือว่าทั้งหมดนี้ผมจะแค่คิดไปเองครับ รู้สึกจะเจอมาได้หลายครั้งเหมือนกันนะครับ หลิ่วตา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่