จักรยานไฮบริด หรือเสือหมอบดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมกำลังเริ่มจะปั่นจักรยาน สูง 178 ซม. หนักประมาณ 85 กก.  กะจะเอามาปั่นไปนั่นนี่ในเมืองอะครับ
(จังหวัดผมไม่มีรถเยอะครับ พอปั่นได้)

ช่วยแนะนำผมจักรยานให้ผมหน่อยครับ งบประมาณ 15K ครับ  ผมไม่แน่ใจว่าจะลองเสือหมอบ หรือไฮบริดดี แล้วไม่รู้ว่าจะเอาตัวไหนดี แต่ผมชอบแฮนด์ตรงมากกว่า แหะๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่