นักท่องเที่ยวมือใหม่ตัวคนเดียว ควรเที่ยวไทยที่ไหนดีครับ

สวัสดีครับ ผมเป็นนักท่องเที่ยวมือใหม่ ผมอายุ 18ย่าง19 กำลังจะขึ้นมหาวิทยาลัยปี1 ช่วงปิดเทอมผมวางแผนจะไปเที่ยวคนเดียว แต่ผมไม่มีประสบการณ์เดินทางเลยครับ ผมชอบสถานที่ท่องเที่ยวแบบคลาสสิกครับ อย่างเช่น เที่ยวเกาะเกร็ด เที่ยวตลาดสามชุก เป็นต้น แต่ผมไม่ชอบเที่ยวชมธรรมชาติครับ รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์เดินทางแนะนำให้ด้วยนะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เชียงคานดูจะเหมาะกับน้องนะคะ บรรยากาศคลาสสิคๆ ตึกรามบ้านช่องสไตล์วินเทจ ยิ่งหน้าหนาวมันใช่เลยอะ
อยากจะแนะนำอัมพวาอยู่นะแต่มันดูจะไม่ค่อยคลาสสิคแล้วล่ะ
อีกที่ก็สะพานมอญ สังขละบุรี ถึงจะเป็นธรรมชาติแต่มันก็คลาสสิคนะเออ
จริงๆพี่เคยไปอุทัยธานี ตลาดแถวนั้นคลาสสิคอย่างแท้จริงเลย แต่มันไม่ใช่แหล่งท่องเที่ยวอะสิ ><
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่