กำลังจะไปฮ่องกง วันที่ 2-6 นี้กับครอบครัวแต่ไม่ได้วางแผนเที่ยวไว้เลยช่วยแนะนำหน่อยครับ

คือบ้านผมไม่ได้ไปเที่ยวพร้อมๆกันนานมากแล้วเพราะทุกคนทำงานหมดแล้ว ปีนี้ผมเป็นตัวตั้งตัวตี ซื้อตั๋วเครื่องบินและจองที่พักในฮ่องให้พ่อกับแม่และพี่กับน้องไว้แล้ว
แต่ผมไม่มีแผนเที่ยวในหัวเลย เพราะ งานยุ่งมาก โดยแผนการเดินทางของผมเป็นดังนี้
1.วันที่2 ขึ้นเครื่องจากbkkไปฮ่อกง ตอน 13.50 ถึงโน่นน่าจะ 5-6โมงเย็น และวันนั้นคงไม่ได้เที่ยวคงให้พักผ่อน
2.ผมกลับวันที่6ตอน 23.00(โดยประมาณจำเวลาแน่นอนไม่ได้)
เลยอยากรบกวนคนมีประสบการณ์หน่อยครับ ว่าไปเที่ยวฮ่องกง โดยมี พ่อแม่(อายุ 50+ทั้งสองคน)พี่ชาย(อายุ31)และน้องชาย(20) ไปด้วยเนี่ยควรไปเที่ยวที่ไหนดี โดยมีรีเควสจากการถามเล่นๆไว้ดังนี้ แม่อยากไปไหว้เจ้าแม่กวนอิม พี่ชายอยากไปดิสนี่ และอยากอยู่ดูโชว์กลางคิน(เขาดูTVมาบอกมีโชว์พาเหนรดตอนกลางคืนด้วย) และน้องชายอยากไปแหล่งขายของเล่นในฮ่องกง ส่วนผมกับพ่อ ไม่มีแผนอะไรอยากเที่ยวในฮ่องกงมากกว่ากินอาหารอร่อย
สรุปคือผมอยากรบกวนเพื่อนๆพี่น้องๆที่เก่งๆอยากให้ช่วยจัดทริปให้คร่าวๆให้ผมหน่อยได้ไหมครับว่าควรไปตรงๆไหนๆๆและ อะไรบ้างที่ควรระวังสำหรับการไปเที่ยวด้วยตัวเองบ้าง
ปล.ขอบพระคุณทุกท่านที่มาตอบล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่