อยากถ่ายภาพฟิล์มให้แสง over ควรตั้งค่ายังไง

สวัสดีค่ะ เพิ่งเริ่มมาใช้กล้องฟิล์มค่ะ เป็น canon t70 กับฟิล์ม Kodak gold 200
ทีนี้เป็นคนชอบภาพแนวนวลๆใสๆอ่ะค่ะ เลยอยากถ่ายภาพให้ติด over
เลยอยากทราบว่า ถ้าไม่ต้องการภาพโทนเข้ม ต้องการให้ภาพออกแนวสว่างๆเคลียร์ๆ
ควรปรับ isoของกล้องให้มากกว่า 200 หรือต่ำกว่า 200 หรือตั้งไว้ที่ 200 ตามฟิล์มคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่