ผมสงสัยมานานแล้วว่า โฆษณา นมผง นมกล่อง ทำไมเขาใช้แต่เด็กผู้ชายเป็นตัวละครหลัก

ผมว่าทุกวันนี้เด็กผู้หญิงมีมากกว่าเด็กผู้ชายนะ น่าจะใช้เด็กผู้หญิง หรือเค้ามีหลักจิตวิทยาอะไรแอบซ่อนอยู่หรือเปล่า
สังเกตุหลาย ๆ โฆษณา จะเป็นแนวแม่กับลูกชาย ทำไมไม่มี แม่กับลูกสาวบ้าง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เด็กผู้ชาย มันสื่อถึงนัยยะของความแข็งแรง กระปรี่กระเปร่ามั่ง คิดว่านะ เด็กผู้หญิงแข็งแรงเหมือนกันก็จริง แต่เรามักจะติดภาพของความอ่อนโยนมากกว่า คิดว่า โฆษณานม อยากให้คนติดภาพของความ ดื่มแล้ว แข็งแรง อดทน เก่ง ไรประมาณนี้มั่ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่