บอกต่อ iPad Air 2 ดีกว่า Air 1 แบบนี้ครับ แล้วถามต่อว่า คนที่ซื้อแบบใส่ซิมได้มีวิธีประหยัดมาฝากกันไหมครับ

กระทู้คำถาม
คือผมตอบหลายกระทู้แล้วอ่านด้วยได้ข้อสรุปว่า iPad Air 2 แบบใส่ซิมได้ มันดีสุดใน 4ตัวเลือกนะครับ แต่ไม่ได้พูดถึงความคุ้มของเงินเพราะรุ่นเก่าที่ราคาตกก็ยังถือว่าดีอยู่กับราคาใหม่
iPad Air 2 แบบใส่ซิมได้
iPad Air 2 แบบ WiFi
iPad Air 1 แบบใส่ซิมได้ ที่ราคาตกลงมา
iPad mini2 แบบใส่ซิมได้ ที่ราคาตกลงมา

ที่จริง 64GB มันก็ไม่มีวันเต็มถ้าใครไม่เอาหนังหลายๆเรื่องไปฝังไว้ในนั้นนะครับ
แต่ว่าพอเห็นใครบอกว่าตัวเองซื้อ 128GB ผมก็จะหลังไมค์ถามทันทีได้คำตอบว่าส่วนมากเลยเขาเป็นหนอนหนังสือ ไม่ก็ นักเรียนแพทย์ที่อ่านเล่มหนาๆเดี๋ยวนี้เขามาอ่านในนี้แล้วพกทีเดียว 30เล่มแต่ก่อนหลายสิบกิโลเดี๋ยวนี้ไม่ถึง 5ขีด แล้วก็คนที่ซื้อยังมีแบบคนชอบคิดเผื่อ(ที่มีเงินใช้)ไม่ได้ว่าอะไรครับ  ส่วนนักดูหนังเอวีแล้วเมื่อยมือไม่นับนะครับ

สิ่งสำคัญกว่านั้นคือ ทุกคน มีมือถือที่มี 3G ซิมรายเดือนอยู่แล้ว
เจ้า iPad ใส่ซิมได้ ก็เลยมาสร้างหนี้ขึ้นไปอีกโดยที่มันใส่ซิมเติมเงินได้ก็จริงแต่มันสมัครเองไม่ได้ต้องใช้มือถือช่วยถอดเข้าถอดออกไม่สะดวกอย่างแรง ไม่งั้นวันไหนเล่นก็ค่อยเปิด 3G ไม่ได้ไปไหนก็ใช้ WiFi บ้านเอา คิดแบบนั้นไม่ได้เพราะมันสมัครบริการเองไม่ได้

แต่ถ้าไม่เล่นเยอะก็เดือนละ 299 ได้ทั้งซิมเติมเงิน หรือ ซิมรายเดือน จ่ายเหมา

แต่ที่ตั้งกระทู้ถามคือมีวิธีประหยัดโดยใช้ซิมแบบเติมเงินไหมครับ ที่ว่าเน็ตวันละ 9บาทแบบในซิมเติมเงินวันไหนเล่นก็ค่อยเสีย 9บาท หลายคนบอก Android Tablet โทรได้จะทำได้แต่ไม่อยากได้ครับ อยากได้ iPad ว่าจะสมัครแบบ 7วัน 59บาท 1เดือนเสียบซิมออก 4ครั้ง 1ปี 48ครั้ง ถ้าผมเสียบซิมเข้าออกแบบนี้ 100ครั้งใน 2ปี ถาดจะเสื่อมไหมครับ

Air 2 มันดีกว่า Air1 ยังไง ดีกว่า7อย่างครับ

1. Ram มัน 2GB มันคงเตรียมพร้อมสำหรับอะไรสักอย่าง
2. หน้าจอแบบใหม่สีดีกว่าเดิม เคลือบสารกันแสงสะท้อน แก้ไข ต้องติดฟิล์ม http://pantip.com/topic/32976508
3. ถ่ายภาพรัวต่อเนื่องได้เลย รุ่นเก่าทำไม่ได้
4. ถ่ายวิดีโอแบบสโลว์โมชั่นได้เลย รุ่นเก่าทำไม่ได้
3.1 และ 4.1 กล้องใหม่นะ 8 เมกะพิกเซล รุ่นเก่าแค่ 5 เอง
5. มี Wi‐Fi แบบ 802.11ac ไวกว่าเดิม รุ่นเก่าไม่มี
6. Touch ID ลายนิ้วมือ รุ่นเก่าไม่มี
7. บารอมิเตอร์ สงสัยเอาไว้วัดความดันบรรยากาศตอนปีนเขาเอเวอเรสต์ รุ่นเก่าทำไม่ได้
8. บางกว่าเดิมและเบากว่าเดิม ตัวจริงเบากว่าเดิมแบบรู้สึกได้
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ใช้เนต MVNO ของ TOT ครับ เดือนละ 50 บาท 250MB ใช้ไม่หมดก็ทบ Data ไป (วันหมดนะ) เติมผ่านตู้ ATM
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่