แกะกล่องของขวัญ ของรางวัลจาก ThaiPBS

ได้รับของรางวัลจาก ThaiPBS แล้วครับ จากกิจกรรม "ดูให้ชัดๆ จัดให้ฟรีๆ"

ของผมเป็นผู้โชคดีได้รับรางวัลตั้งแต่วันที่ 21 กันยายน 2557 แล้วครับ หลังจากทราบผลก็รอแล้วรอเล่า จนกระทั่งวันนี้ของรางวัลก็ถูกส่งมาถึงบ้านโดยไปรษณีย์ไทย โดยผู้จัดส่งเป็น บริษัทสามารถ ซึ่งเป็นผู้ชนะการสอบราคาดังกล่าว  และเงื่อนไขต้องจัดส่งของรางวัลทั้งหมดให้ถึงผู้โชคดีก่อนถึงจะเบิกเงินกับ ThaiPBS ได้

กล่องถูกแพคมาอย่างดี ไม่มีฉีกขาด หรือ ชำรุดแต่อย่างใด

แกะกระดาษห่อออกมาแล้ว กล่องยาวมาก

มาดูข้างในกล่องกันว่ามีอะไรบ้าง เทออกมาแล้วครับ

มีกล่อง Set Top Box รุ่น Strong Pro (Chip set Sony) + แผงสายอากาศ D15E + และสายอากาศ 1 ม้วน 15 เมตร

ประกอบแผงสายอากาศก่อนเลย ถ้าประกอบไม่เป็นมีคู่มือแนะนำ

ตามมาด้วยกล่อง Set Top Box พร้อมรีโมท สาย AV สาย HDMI ถ่าน 2 ก้อน คู่มือ ใบรับประกันครบ

ถ่ายรูปหมู่ก่อนนำไปติดตั้ง

บ้านผมอยู่พฤกษา 3 บางบัวทอง นนทบุรี ความแรงของสัญญาณ 93-95 %

จุดติดตั้งแผงสายอากาศอยู่สูงจากพื้นประมาณ 2 เมตร ถ้าหาตำแหน่งดีๆ สัญญาณน่าจะมาเต็ม 100

สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ได้รับรางวัลจาก ThaiPBS แล้วภายในสัปดาห์หน้าทางสามารถน่าจะจัดส่งของรางวัลได้หมดครับ

ขอบคุณ : กิจกรรมดีจาก ThaiPBS ครับ
http://www.thaipbs.or.th/settopbox/luckylist/?type=3&override=web

แก้ไขเพิ่มเติม คุณสมบัติกล่อง Set top Box (เฉพาะหน้า 11)

1. รับประกัน 2 ปี
2. สายอากาศยาว 15 เมตร
3. Set Tob Box เสีย ชำรุดใช้งานไม่ได้ ผู้ขายต้องนำมาเปลี่ยนภายใน 7 วัน

*****กรณีได้รับของรางวัลแล้ว ให้แกะตรวจสอบเลย ถ้าชำรุดเสียหายโทรแจ้ง บริษัทสามารถเพื่อเอากล่องใหม่มาเปลี่ยนครับ*****
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่