[CR] รีวิวร้านบุฟเฟต์ปิ้งย่าง&ชาบู "Golden Pig" เปิดใหม่ย่านสุขุมวิท

นี่เป็นการรีวิวครั้งแรกของเราค่ะ ขาดตกบกพร่องตรงไหนก็ขออภัยด้วยน่ะค่ะหัวเราะ
คือเมื่อวานเราไปไหว้พระมาค่ะ หลังจากไปไหว้พระเสร็จ ก็อยากหาปิ้งย่างอร่อยๆทาน เลยเปิดไปเจอหน้าเฟสบุ๊คของรุ่นน้องคนนึง ลงรูปร้านนี้ แล้วบอกว่า #อร่อยไป- เราไม่รอช้าค่ะ ตามทันที55555 เรานั่งรถมาจากพระราม3ค่ะ นั่งมาประมาณ1ชั่วโมง (รถติดมากกกกกก) ร้านนี้ตั้งอยู่แถวสุขุมวิท 22ค่ะ ขับรถเข้ามาในซอย ร้านจะอยู่ก่อนถึงโรงเรียนสายน้ำผึ้งค่ะ เป็นร้านเล็กๆนะค่ะ มี2ชั้น ตกแต่งน่ารัก ดูเป็นกันเอง ติดแอร์ค่ะ ร้านนี้เพิ่งเปิดมาได้ 4 เดือนเเองค่ะ (เราลืมถ่ายหน้าร้านไว้อ่าา)  
ไปถึงพนักงานต้อนรับอย่างดี หน้าตายิ้มแย้มมาก บริการดีมากๆเลยค่ะ อันนี้ไม่ได้เว่อร์นะ ต้อลองไปทานเอง จริงๆค่ะ ร้านนี้มีเวลาจำกัด 90นาทีค่ะ ราคา 159 บาท (ไม่รวมเครื่องดื่มค่ะ ) พอเลือกโต้ะนั่งเสร็จพนักงานก็เอาเตามาตั้งค่ะ หน้าตาเตาย่างเป็นแบบนี้
ต่อไปเรามาดูบาร์อาหารกันค่ะ อันนี้เป็นน้ำจิ้มค่ะ มี4แบบ รสชาติอร่อยใช้ได้เลยค่ะ
อันนีเป็นโซนผักนะค่ะ ผักสด สะอาดดีค่ะ ตามมาด้วยเนื้อย่างแบบนี้ แบบนี้ค่าาาา เบคอนพันเห็ดเข็มทอง เบคอน ละก็ไก่กระเพรา ฟินมากๆๆๆๆ55555 แล้วก็มีโซนกับข้าวค่ะ นี่ๆๆๆ จะกินละนะๆๆ ย่างเต็มเตาเลยจ้าาาา
ตบท้ายด้วยของหวานเฉาก๊วยในน้ำเชื่อม ชื่นใจมากค่ะ ไม่หวานไป รสชาติกำลังพอดีเลย นี่คือบรรยากาศภายในร้านนะค่ะ

อยากให้ไปลองกันค่ะ ถูก ดี และอร่อย คุ้มค่ามากๆๆค่ะ ที่สำคัญ เดินทางมาง่ายมาก อยู่ใกล้BTSพร้อมพงษ์จ้าาา
ขอหักคะแนน ตรงที่มีอาหารให้เลือกน้อยไปนิดนึงค่ะ นอกนั้นโอเคเลยค่าาเยี่ยม
ชื่อสินค้า:   บุฟเฟ่ต์ปิ้งย่าง&ชาบู
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น