TrueYou ถ้าจะแจกบัตรเดอะว๊อยแบบนี้ เก็บไว้ให้พนักงานดูเองดีกว่าค่ะ

กระทู้คำถาม
ยืม Login ของเพื่อนมานะคะ

พอดีเราได้ร่วมเล่นกิจกรรมกับ TrueYou ลุ้นแลกบัตร The voice 3 รอบ Final Round วันที่ 14 ธันวาคม 2557 ค่ะ

ขออธิบายวิธีการร่วมสนุกกิจกรรมนี้ก่อนนะคะ
1. ต้อง Like และ Share กิจกรรมนี้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

2. วิธีรับโค๊ดมี 3 วิธี
-  รับสิทธิ์ จากการกดรับสิทธิ์ผ่านทางการกดรหัส USSD ลูกค้าทรู กด *878*9896#โทรออก (ฟรี)
-  รับสิทธิ์ จากการกดรับสิทธิ์ผ่านทาง TrueYou Application
-  ส่ง SMS สำหรับลูกค้า ทรูออนไลน์, ทรูวิชั่นส์ ที่ใช้มือถือต่างข่าย พิมพ์ R9896 (เว้นวรรค) หมายเลขบัตรประชาชน 13 หลัก ส่งมาที่หมายเลข 4764703 (ครั้งละ 3 บ.)

3. พิมพ์รหัสที่ได้รับ พร้อมกับเลือกชื่อผู้แข่งขัน 1 ท่าน แล้วนำไปพิมพ์ลงในช่องคอมเมนต์ใต้รูปกิจกรรมโดยพิมพ์ 1 รหัส ต่อ 1 คอมเมนต์เท่านั้น
ตย. เช่น TY123AB อยากให้น้อง อิมเมจ ชนะปีนี้

ด้วยความที่อยากไปมากและมีซิมทรูเยอะมาก(แลกมาจากเซเว่นค่ะ) เลยรีบร่วมสนุกทันที แต่พอ TrueYou ประกาศผลออกมากลับทำให้ตกใจมากเพราะ TrueYou ประกาศเป็นชื่อจริงของผู้ที่ได้รับบัตรเดอะว๊อย ซึ่งในคอมเม้นของผู้เข้าร่วมกิจกรรมก็ไม่ได้เขียนชื่อจริงเลยสักคนค่ะ (มีผู้ร่วมเล่นสงสัยเหมือนเราด้วยนะคะ) ซึ่งจริงๆ น่าจะประกาศเป็นชื่อ Facebook ใช่ไหมละคะ ?

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ด้วยความที่สงสัยค่ะเลยเอาชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลเป็นใครเลยลองเอาไปSearch ในอากู๋ค่ะ ตกใจรอบสองเพราะว่า 1 ใน 10 คนนั้นเป็น Product Manager ที่ True Corporation และไม่ได้เข้ารวมกิจกรรมนี้เลย (ไม่ได้ Like&Share และโพสข้อความในคอมเม้นในรูปภาพกิจกรรมเลย)  

แบบนี้มันโปร่งใสไหมคะ ? ถ้า TrueYou จะแจกแต่พนักงานก็อย่ามาโพสให้คนอื่นไปร่วมสนุกดีกว่าค่ะ เสียความรู้สึกมากๆเลย เพราะเราก็ร่วมสนุกไปเยอะเหมือนกัน ใช้ซิมหลายเบอร์มาก เพราะอยากไปดูรอบ Final มากๆ ค่ะ แต่เจอแบบนี้รู้สึกแย่สุดๆ เลย
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
True เค้าก็เป็นแบบนี้แหล่ะ มีแอบ มีเบี้ยว มีอะไรจุกจิก เอาเปรียบตลอด
ความคิดเห็นที่ 15
เปิดว๊าปป
ความคิดเห็นที่ 19
555+ เราก็เคยไปเล่นเกมส์ ชิงอะไรสักอย่าง

ประกาศผลเป็นชื่อจริง นามสกุลจริง แบบนี้แหละ
เราเลยโพสถาม ว่าทำไมเป็นอย่างนั้น
เค้าก็ตอบเหมือนๆ เดิมนี่แหละค่ะ ว่าชื่อลงทะเบียนในระบบ

บอกตรงๆ ไม่เมคเซ้นส์สำหรับเราเท่าไหร่
คนร่วมเล่นเกมส์จะรู้ได้ยังไงว่าโปร่งใสจริง
ทำไมไม่ใช้ชื่อบนเฟชบุ๊คที่เค้าโพสให้เห็นๆ เลย
คนเล่น ได้ไม่ได้ เค้าได้ตรวจสอบกันจะๆ ไปเลย
ว่ามีตัวตนคนที่ได้ ร่วมสนุก โพสรหัสบนโพสนั้นๆ จริงๆ

เพราะเวลาเราทำเกมส์ให้ร่วมสนุก เอาชื่อบนเฟชฯนั่นแหละ
มาจับฉลาก เลือก แล้วประกาศตรงๆ โต้งๆ เลย ไม่มีปิดบัง
คนร่วมเล่นคนอื่นๆ จะได้สบายใจด้วย แล้ว คนทำเกมส์เอง
ก็ไม่ต้องลำบาก ไปตรวจสอบโน่นนี่ เพื่อดึงชื่อจริงมาประกาศ

บอกเลยพวกหมกเม็ดแบบนี้ ถึงจะยืนยันว่าไม่ได้โกง
แต่เราก็ไม่ร่วมเล่นด้วยแล้วล่ะ เสียความรู้สึก ไม่บริสุทธิ์ใจ
ความคิดเห็นที่ 25
พนง.ทรู ได้รางวัล และ   ไม่ได้ร่วมกิจกรรมโดยการคอมเม้น&แชร์ กิจกรรม เลย  (ยังงัยนิ)

จากที่ทรูชี้แจงมาบอกว่าตรวจสอบแล้ว เป็นพนง. ของทรูจริง  จึงตัดสิทธิ์   แล้วที่เขาไม่ได้ร่วมกิจกรรมเลย
ไม่เห็นจะชี้แจง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่