จะพาพ่อ-แม่ไป เกาะพยาม พักที่ The Blue sky resort ช่วงตรุษจีน ใครมีแพคเกจที่ไหนแนะนำให้เราได้ไหมคะ

ตรุษจีนปีนี้ 18-22 กุมภาจะให้พ่อ แม่ไป นอนเล่นที่ the blue sky resort 2 คืน  เป็นของขวัญปีใหม่ค่ะ

เราตามหาแพคเจกในเน็ท แต่ก็ไม่ค่อยมีคนรับเพราะไป 2 คน ครั้นว่าจะซื้อแพคเกจของโรงแรมเลย เงินก็ไม่ถึง

ตามแพคเกจที่เค้าขาย ๆ กันคือ เดินทางโดยรถตู้จาก กทม ไป-กลับ ตอนกลางคืน เช้าไปถึงระนอง พาข้ามเรือไปเกาะ อยู่รีสอร์ทบลูสกาย 2 คืน

แล้วก็พากลับ พ่อ แม่ ขี่มอไซค์ไม่เป็น ไม่ขับรถไปเองด้วย

คำถามคำ

1 ถ้าเราจองที่พักกับ agoda จะได้ราคาถูกกว่ามาก แต่ต้องเดินทางเอง ใครช่วยแนะนำการเดินทางแบบไม่เจ็บหนักได้ไหมคะ (แอบดูค่าตั๋วเครื่องบินนกแอร์ เดินทาง 16.30 ค่าเดินทางคนละ 1511 ขากลับราคาเดียวกัน แต่แม่บอกไม่อยากไปเย็น ไม่คุ้ม)

2 ถ้านั่งรถตู้ หรือรถทัวร์ไป เราจะต้องไปขึ้นเรือที่ไหนคะ

3 ใครมีบริษัททัวร์ที่แนะนำเราทีได้ไหมคะ จะได้ไม่ต้องยุ่งยากเรื่องการเดินทาง

ช่วยหน่อยนะคะ เงินเดือนน้อย แต่อยากให้พ่อกับแม่ไปเที่ยวแบบสบายๆ สวยๆ บ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่