อยากทราบความเป็นอยู่ที่ Wellington NZ

ผมกำลังจะไป internship ที่โรงแรม Novotel Wellington เดือนมกราคมปีหน้าครับ หกเดือนครับ เป็นครั้งแรกเลยครับอยากทราบความเป็นอยู่โดยทั่วไป รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงครับยิ้ม
1.ที่พัก อาศัย ควรเลือกแบบไหนประหยัดที่สุด(ถ้ามีที่แนะนำจะเป็นพระคุณมากครับ)
2.อาหาร การกิน ราคาประมาณเท่าไร หาซื้อวัตถุดิบได้จากที่ไหนถ้าทำอาหาำรเอง
3.สภาพอากาศโดยทั่วไป
4.การเดินทางภายในเมือง
5.กฎหมายหรือข้อห้าม สิ่งไม่ควรกระทำที่ควรทราบ
6.การใช้ชีวิตโดยทั่วไปและหลักนิสัยของคนพื้นที่ และเรื่องอื่นๆที่ควรทราบครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่