ใครพอจะรู้มั้ย กระจกรถร้าวอยู่ได้นานแค่ไหน???

พอดีรถเราโดนหินกระเด็กใส่กระจกบานหน้าเลยแล้วเป็นรอยร้าวยาวประมาณ เกือบ 20 เซน เอามือลูบๆดูก็ร้าวแต่ด้านนอก ด้านในไม่มีรอยแตกร้าวอะไร แต่รถจำเป็นต้องใช้อยู่ จะได้เอากลับไปเคลมก็อีกประมาณ 2 อาทิตย์ ถึงจะมีเวลาว่างเอารถไปเคลม อยากรู้ว่าถ้าเรายังใช้มันอยู่มันจะแตกมั้ย จะใช้ได้อยู่ไหม มีวิธีแก้อย่างไรบ้างไหม เราสามารถเอารถไปล้างได้มั้ยคะ รบกวนใครรู้เรื่องกระจกรถช่วยเราด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่