NX300h หรือ NX200t

เห็นกระทู้ข้างล่างบอกว่าเดือนมีนาคมปีหน้าจะมีตัว 200t เข้ามาครับ ส่วนตัวผมจอง 300h ไปเดือนกันยายน รับรถไม่เกินมิถุนายนปีหน้าไปแล้วครับ

ตอนนี้เลยมาชั่งใจดูว่า ตัวเครื่องแบบไหนจะคุ้มค่ากว่ากันครับ ส่วนตัวไม่เคยใช้รถไฮบริดเลยไม่รู้แน่ชัดว่าถึงเวลาต้องซ่อมจะมีค่าใช้จ่ายมากมายแค่ไหนถ้าเทียบกับตัวเบนซินธรรมดา

ปล. ผมออกต่างจังหวัดไม่บ่อยครับ ส่วนมากก็ขับในเมือง แล้วใช้รถคันนึง เกิน 6 ปีครับ

ขอบคุณทุกคนที่มาช่วยเบรนสตอร์มนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่