น้ำยาหล่อเย็นหม้อน้ำ จำเป็นหรือไม่

กระทู้คำถาม
รถโตโยต้า อัลติส ออโต้ 2014 หม้อน้ำทะลุ เอาไปเปลี่ยนหม้อน้ำ (ข้างนอก)ช่างดันเติมแต่น้ำเปล่าๆ ไม่ใส่น้ำยาให้
บอกไม่จำเป็น
จำเป็นต้องเติมน้ำยาหล่อเย็นหรือไม่ (เป็นรถแท็กซี่)ใช้งานค่อนข้างเยอะ 250-300 กม/วัน
ซื้อมาเติมเลยได้ป่าว ใช้ของทั่วๆไปหรือต้องเป็นของสูนย์ดีครับ

น้ำมันเกียร์ ควรเปลี่ยน ทุกๆกี่ กม ครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่