ชาวเม็กซิกัน นี่มีลักษณะนิสัยเป็นคนอย่างไรเหรอครับ

หมายถึงชาวเม็กซิกัน ที่อาศัยในประเทศเม็กซิโกเป็นหลักนะครับ โดยรวมแล้วพื้นฐานนิสัยคนชาตินี้เป็นอย่างไรครับ เช่นเรื่องทัศนคติความคิด , ระเบียบวินัย , จิตสำนึก ฯลฯ คือเห็นว่าที่เม็กซิโกบางเมืองก็เจริญมาก บางเมืองก็มีแหล่งเสื่อมโทรมเยอะมากเช่นกัน ทั้งยังมีเรื่องอบายมุข , คอรัปชั่น ฯลฯ ดูโดยรวมแล้วก็คล้ายๆบ้านเราเหมือนกัน เลยอยากถามประสบการณ์ของผู้ที่เคยไปเม็กซิโกหรือเคยคลุกคลีกับชาวเม็กซิกันน่ะครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่