ผมควรทำอะไรต่อไปครับ

หลังจากได้หัดเจริญสติมาได้สักพัก เริ่มแยกรูปกับนาม คือเวลานั่งหรือนอนสมาธิ
แล้วจะรู้สึกว่าไม่มีร่างกายเลย เหมือนความรับรู้มารวมกันที่หน้าอก และผลข้างเคียงอีกหนึ่งอย่าง
คือ เวลานอน แต่ก่อนจะเป็นคนนอนหลับดีมาก ใครทำอะไรก็ไม่รู้สึกตัว
แต่ตอนนี้เหมือนหลับไม่สนิทเลย เหมือนดูตัวเองนอนแต่ไม่ได้นอน
แบบนี้เรียกว่าก้าวหน้าหรือถอยหลังครับ แล้วต่อไปผมควรทำอะไรต่อ???
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่