สอบถามเกี่ยวกับ D7100 ครับ

กระทู้คำถาม
ระหว่างเลนซ์ 18-105 กับ 18-140 ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ แตกต่างกันมากไหมครับ การตรวจเช็คสภาพกล้องจากศูนย์ควรดูอะไรบ้างครับ แล้วเมมการ์ดที่สปีดเยอะๆดียังไงครับ แล้วก็ฟีลเตอร์สำคัญไหมครับ พอดีจะซื้อกล้องตัวแรกอยากสอบถามน้าๆเพื่อเก็บข้อมูลครับ อีกประเด็นคือถ้าไปถ่ายบนดอยที่อากาศเย็นๆชื้นนิดๆส่งผลกระทบต่อกล้องไหมครับ แล้วต้องเตรียมตัวยังไงครับถ้าไปถ่ายบนดอย ขอบคุณครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่