ไปเที่ยวคนเดียวดีมั้ย ที่ไหนดี?

พอดีช่วงเดือนธันวานี้  เรามีวันหยุดเยอะมากค่ะ ซึ่งคนอื่นเค้ายังไม่หยุดเหมือนเราอะ
จริงๆมีทริปที่จะไปกับกลุ่มเพื่อนอยู่แล้ว
แต่ไม่ไกลมากค่ะ มีเพื่อน2กลุ่มด้วย แต่มันดันเป็นทริปสำหรับต้นปีหน้าแน่ะ แถมยังไม่ชัดเจนเรื่องสถานที่อีก เราเลยคิดว่า. ไปเที่ยวคนเดียวเลยดีมั้ย??  อยากพักผ่อนมากๆ ไม่รู้จะหยุดมาอยู่บ้านทำไมเฉยๆ เสียดายวันหยุดค่ะ
อยากให้ช่วยแนะนำที่เที่ยวต่างจังหวัด
โดยเรามีข้อจำกัด คือ
1.เราไม่มีรถยนต์ และขับไม่เป็น
2.เราขี่มอเตอร์ไซค์ไม่เป็น
3.งบไม่มาก 2000-3000

เรากะว่าค้างซัก1คืน
ถ้าเป็นที่ที่อากาศดีๆมีวิวสวยๆให้ถ่ายรูป จะดีมาก

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ 😃
แสดงความคิดเห็น