โดนประกันส่งจดหมายมาเรียกร้องให้ชดใช้ค่าเสียหาย ควรทำไงดีคะ??

วันที่ 11 สิหาคม 2557 พี่ชายเราเอารถมอเตอร์ไซค์ไปเฉี่ยวกับรถยนต์คันหนึ่ง
ซึ่งเจ้าของรถเค้าไม่เอาเรื่องเพราะมีรอยที่ล้อแค่นิดเดียว เราก็นึกว่าจบไปแล้ว

วันที่ 29 กันยายน 2557 (วันที่จ่าหน้าซองจดหมาย) บริษัทประกันส่งจดหมายมาเรียกร้องให้พี่เรา
ชดใช้ค่าเสียหายเป็นจำนวนเงิน 13,000.- บาท แต่ครอบครัวเราไม่ทราบเนื่องจากประกัน
ส่งจดหมายมาตามที่อยู่ในบัตรประชาชนของพี่เรา ซึ่งครอบครอบเราไม่ได้อยู่บ้านหลังนั้น

วันที่ 28 พฤศจิกายน 2557 เราได้แวะมาดูที่บ้านหลังนั้น ก็พบจดหมายจากประกัน เราควรทำไงดีคะ
ควรนิ่งๆ เงียบๆ ไป เพราะมันก็ผ่านหลายเดือนแล้ว หรือควรติดต่อกลับไปดีขอดูบิลค่าเสียหาย
และจ่ายตามจำนวนที่จ่ายจริงดี

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่