มีปัญหากับการขับรถครับ

กระทู้คำถาม
คือผมขับรถมาได้หลายเดือนแล้วครับ(เพิ่งเป็น)แต่ยังไม่คล่องมาก ปัญหาที่เป็นปัญหาหลักเลยคือเวลาขับรถคนเดียวผมค่อนข้างขับเร็วครับ แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นเรื่องปกติของผู้ชายส่วนมาก ก็ไม่ได้คิดอะไรครับ แต่มีอยู่วันหนึ่งแม่นั่งมาด้วย โดนดุยับเลยครับว่าทำไมขับเร็วแบบนี้ ประมาณว่า จะเลี้ยวซ้ายข้างหน้าอยู่แล้ว ทำไมไม่เข้าเลนซ้ายแต่เนิ่นๆ จะยูเทิร์นอยู่แล้วทำไมไม่ชะลอ คือความจริงผมก็ชะลอนะครับแต่ผมมักติดนิสัยที่ว่าเลนขวาต้องขับเร็วผมเลยมักจะไปชะลอตอนที่เข้าเลนยูเทินแล้ว ด้วยเหตุนี้แหละครับถึงโดนท่านดุอาจเพราะท่านยังไม่เชื่อมันในฝีมือเราเลยอยากจะถามพี่ๆเพื่อนๆ ว่า การขับรถแบบนี้อันตรายหรือป่าวครับ และผมเป็นคนที่ไม่ชอบเวลามีรถมาจี้ๆตูดถ้ามีคันหลังมาจี้ตูดผมยิ่งเหยียบคันเร่ง เหมือนกับว่ากลัวเป็นตัวเกะกะบนท้องถนนยังไงยั่งงั้นผมจึงมักจะขับเร็วตลอด ผมควรจะแก้ไขตรงจุดงี้ยังไงครับหรือที่เป็นอยู่ถือว่าปกติ
แสดงความคิดเห็น