แอบปลื้มนักร้องค่ะ อยากรู้ว่าสิ่งที่เค้าแสดงกับเราพอจะสื่อว่าชอบเราบ้างไหม??

เริ่มเลยนะคะ...เหตุมันเกิดก็เพราะไปเที่ยวกลางคืนกะเพื่อนค่ะ เป็นผับโอเพ่นแอร์มีดนตรีสดเล่นสับเปลี่ยนหมุนเวียนทุกวัน
ทั้งที่เคยไปมาแล้วสองสามครั้ง (ผับนี้เปลี่ยนวงทุกวัน) กระทั่งเมื่อห้าสัปดาห์ที่แล้ว สาบานได้ค่ะว่าตอนแรกไม่ได้คิดอะไรจริงๆ
แบบว่า...วงนี้เล่นเพลงดีเนอะ สนุก แล้วทำให้เราเต้นกะเพื่อนได้แบบมันๆผสมฮาๆจนคนทั้งร้านต้องมอง อิอิ!!..ก็ชูวับๆมันขึ้นอ่ะ..เพลิน!!
อาทิตย์แรกก็จบไปด้วยความสนุก และประทับใจบอกเพื่อนว่าจะมาวันนี้ใหม่..สนุก สองอาทิตย์ต่อมาเพื่อนชวนก็ไปวันนี้อีกค่ะ  
คราวนี้เราก็เต้นอีก แต่วันนี้อีตานักร้องดันจำได้ บอกว่าผมจำท่าเต้นพวกคุณได้แล้วก็ร้องต่อ โมเม้นต์นั้นแบบว่า "เอ่อ!!..แปลกใช่มั้ยที่ว่าเนี่ย"
แต่อาทิตย์นี้ความรู้สึกมันต่างไป เหมือนเราสังเกตการร้องของอีตานักร้องมากขึ้นเลยรับรู้ในสิ่งที่เค้าสื่อออกมาแต่ละเพลง และรู้สึกว่าเค้าแตกต่าง
กะคนอื่นๆ...ผู้ชายคนนี้ร้องเพลงเศร้าก็สื่อว่ามันเศร้าสุดใจ รักก็รักมาก สนุกก็สุดๆไม่กั๊ก... เริ่มปลื้มแล้วสิเราบอกกะเพื่อนว่าถ้าอาทิตย์ไหนไปอีก
ต้องไปวันนี้นะ เพราะฉันฟิน!!..อาทิตย์ต่อมาเพื่อนเลยจัดให้ค่ะ แต่อาทิตย์นี้ไปกันสี่ห้าคน เป็นชะนีน้อยในหมู่เก้งกวาง ไปถึงที่เค้าเล่นไปได้สักพักแล้ว
นั่งที่เดิม มุมเดิม พอตานักร้องหันมาเจอก็ยิ้มพยักหน้าให้ เป็นอันรู้กันว่าจำได้ เราก็สนุกสนานกะเพื่อนเหมือนเดิม แต่ก็ไม่ลืมจิกตาเบาไปที่
ตานักร้องนะคะ ขอแค่จิกเค้าบ้างก็สุขใจ...กระทั่งเล่นจบ ตานักร้องกำลังจะกลับ เราก็แบบเริ่มเมาเลยบอกเด็กเสิร์ฟ "น้องๆเอาเหล้าไปให้นักร้องหน่อย"
ดูเหมือนสวรรค์จะเป็นใจอีน้องเด็กเสิร์ฟคืนแก้วมาแล้วบอกว่า "เดี๋ยวผมไปตามพี่เค้าให้" (เดี๋ยวพี่ทิปหนักๆ) อร๊ายยยย!!!...ฉันจะทำไงดีล่ะ อูย!เขิน
หน้าก็เมือกเพราะเต้นซะ...นั่นๆมาแล้วๆๆมาหยุดตรงหน้า 54321...
เรา:"หวัดดีค่ะ...ชอบคุณร้องเพลงมากเลย"
ตานักร้อง: "ขอบคุณมากนะครับ ผมจำท่าเต้นของแก็งค์นี้ได้55"
เราเศร้ายื่นแก้วเหล้า)"อ่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ...ชอบคุณร้องเพลงจริงๆ"
เพื่อนสาว: (นางมาได้ถูกจังหวะมาก) "โอ๊ย..ถ้าจะคุยกันซะขนาดนี้ ขอไลน์ไปเลย"
เราเศร้าแบบ...อึ้งค่ะ เพราะไม่เคยคิดจะขอติดต่อกะเค้า)........!!!!!
ตานักร้อง: "อ่อ..ครับ (สาธยายเบอร์แบบรวดเดียว) ชื่อ....นะครับ"
เพื่อนสาว: "ถ่ายรูปเลยๆๆๆๆๆ...(อีบ้า..ทำไมไม่ยุ จูบเลยฟร๊ะ)
เอ่อ....อยากขยับเข้าไปใกล้เธอ...แชะๆๆๆ!!! ขอบคุณค่ะ/ครับ...บายยยย
...โอ๊ย!!! ตายๆชะนีฟินมากค่ะ แก้มแทบปริ เมานี่สร่างเลย รีบแอดไลน์ทันที
พร้อมส่งสติ๊กเกอร์แนะนำว่านี่...ฉันนะคนตะกี๊ไง!!!...หลังจากนั้นก็แชทกัน
เกือบชั่วโมงครึ่ง ไม่ตงไม่เต้น เหล้านี่ไม่กินมือกดมือถือยิกๆ จนกระทั่งกลับบ้าน
ต่อจากนั้นทุกวันเราก็จะแชทไลน์คุยกันถามสารทุกข์สุขดิบ ทำอะไรที่ไหนกัน
ตื่นรึยัง ฝานนนนดีนะ...ประมาณเนี้ย...เค้าบอกว่าถ้าอาทิตย์หน้ามาอีกจะร้องเพลง
ที่เราบอกว่าชอบให้ฟัง (แหมๆ...แกได้เปอร์เซ็นต์เพิ่มปะเนี่ย) ก็ตกลงกันค่ะว่าจะไป
วันนั้นมาถึง...ไลน์คุยกันปกติจนถึงร้าน...แหม่ได้ที่นั่งประจำทุกที มุมเหมาะๆจิกได้ถนัด
พอเราเดินเข้ามาในร้าน..เค้ากำลังเล่นอยู่แล้วก็โบกมือให้เราแล้วยิ้ม...ไม่รู้อิชั้นมโนรึป่าว
นะคะ...เพราะตานักร้องมันหันมาทางโต๊ะบ่อยมากจนเพื่อนแซวว่าสงสัยคงจะหันมา
มองฉันแน่ๆ เพราะฉันสวยกว่าหล่อนชะนี...จนจบเบรกแรกเค้าเข้าไปหลังเวที เค้าก็ทักแชทมา
ตานักร้อง: "ไง มากัน 4 คนเอง
                เค้าเมาแล้วอ่ะ...บลาๆ"
เรา: ทวงเพลงก่อนเลยค่า "จะได้ฟังเพลงเค้ามั้ยน้าาาา"
ตานักร้อง: "เดี๋ยวจัดให้ครับ....บลาๆ" และอีกยาวบลาๆ
พอขึ้นเวทีเค้าก็ร้องเพลงที่เราบอกจริงๆ "จัดให้ตามที่ขอแล้วนะ"
เรานี่...โอ๊ยยย!!..เจ๊อยากดิ้นพล่านๆซะตรงนั้น เค้าก็เล่นเพลงอื่นๆต่อ แล้วก็หันมา
สบตายิ้มให้กันเรื่อยๆ พอวงเค้าเล่นเสร็จเก็บของ เค้าก็ลงมาหาเราค่ะมานั่งคุยด้วย
ทั้งกะเพื่อนเราและก็เรา สักพักมีป้าโต๊ะข้างๆมาคุยด้วยกะเค้าๆก็ทักทายค่ะ ขอบคุณครับ
ไปเรื่อยๆ แต่อยู่ๆอีป้าคนนั้นก็จับมือ ผช.ของฉันมากุม (นี่ป้า...ผช.หนูนะ เล็งมาห้าอาทิตย์แล้ว
ยังไม่ได้แตะเลย ป้าเป็นใคร) แต่แล้วมนุษย์ป้าอยู่ๆก็จับมือเราขึ้นมาแล้วเอามือเค้ามากุม
อร๊ายยยยยยยย....เจ๊อยากตาย!!! เขินวุ้ย!!..แต่ก็เลยตามเลยค่ะ ยืนจับมือกันอยู่เกือบสิบห้านาที
แล้วก็คุยกัน กระซิบกระซาบ สักพักเค้าขอตัวไปกินข้าวแล้วก็ชวนเราไปด้วย แต่เราไม่กล้าค่ะ
เฮ้อ!?..เค้าคงกินเสร็จแล้วกลับเลย...T^T อีกสิบนาทีถัดมาเค้าก็กลับมาอย่างรวดเร็วมานั่งคุยกันต่อ
จนได้เวลารถออก...เราเลยขอเดินไปส่ง...ไปหยุดที่ประตูข้างร้าน ก็ร่ำลากัน เราเลยแบบ
"ขอกอดหน่อยได้ปะ" (ตอนนั้นลืมหมดค่ะ คำว่ารักนวลสงวนตัว)
"อืม...ได้!!" เราก็กอดกันค่ะ พอดีมือเราไปโดน....เอวค่ะ นางมีห่วงยางเล็กด้วย555
"มีห่วงยางด้วยอะ 5555"
"ของตัวเองก็มี เชอะ"
"รู้ได้ไงอะ"
"จำไม่ได้เหรออาทิตย์ก่อนที่เราถ่ายรูปคู่กัน เราเอามือโอบเอวอะมือก็เลยไปโดน"
อร๊ายยยย!!..ฟินค่ะ..และแล้วก็ถึงเวลาแยกย้าย...ก่อนเค้าเดินไปเค้าเอามือมาลูบหัวเราแล้วยีๆผม
"ไว้คุยกันครับ"
ทิ้งชะนีไว้กะความฟินนนนนนนนน......
พอต่างคนต่างขึ้นรถกลับ..ก็เริ่มแชทไลน์อีก สักพักเราเลยถามว่าเรามีเบอร์เธอแล้วเราโทรหาได้มั้ย
เค้าก็บอกเบอร์เราอีก...เราเลยโทรหาคุยกันชั่วโมงครึ่ง...เหมือนทำความรู้จักกัน
มีที่จำได้และที่ทำให้มโนคือ เค้าบอกว่าปกติไม่ค่อยให้ไลน์ หรือถ้าให้ก็ไม่ค่อยได้คุย
เพราะถ้าคุยแล้วไม่โอ แบบเรื่องเยอะก็ไม่คุย ...ประมาณเนี้ย!!!
เฮ้อ!...อิชั้นฟินไปแล้วจะทำไงดีคะ ควรพอ หยุด หรือเดินหน้าต่อไปดี......เค้าแค่อัธยาศัยดี
รึว่า.... ???!!! T^T
ป.ล.ตอนนี้ก็ยังไลน์คุยกันเหมือนเดิมค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่