วีซ่าไต้หวัน กับ มัลติเปิ้ลวีซ่าญี่ปุ่น ในเล่มเก่า ทำยังไงคะ?

คือ ตอนนี้มีมัลติเปิ้ลวีซ่าของญี่ปุ่นอยู่ในพาสปอร์ต เล่มเก่า  แต่จะไปไต้หวัน ก่อนที่วีซ่าญี่ปุ่น จะหมดอายุ
บังเอิญพาสปอร์ตไทย หมดอายุ ก็ต้องไปทำใหม่ แล้วจะขอยกเว้นวีซ่าไต้หวัน แบบไหนอ่ะคะ ? เอาเล่มเก่าพกไปด้วย หรือยังไง?
รบกวนใครเคยมีประสบการณ์ แบบนี้ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

พาพันขอบคุณพาพันขอบคุณ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
มาอัพเดททิ้งไว้ล่าสุด ไปมาเมื่อเดือน มีนาคม 2558
เรื่องขอวีซ่าไต้หวัน โดยใช้วีซ่ามัตติเปิ้ลของญี่ปุ่น ที่ยังไม่หมดอายุในเล่มเก่า แต่เปลี่ยนพาสปอร์ตเล่มใหม่
กรอกแบบฟอร์มออนไลน์ ใช้เลขที่ของพาสปอร์ตปัจจุบัน  ส่วนเลขที่วีซ่าใช้เลขที่ของวีซ่าที่มีอยู่
ไม่ต้อง endorse ใด ๆ เลยค่ะ  แค่พกใบปรินต์ กับพาสปอร์ตเก่า และใหม่ เท่านั้นเองค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่