สอบถามคุณแม่ที่มีลูกอยู่รร.โรจน์จิราภาค่ะ

อยากย้ายโรงเรียนกลางเทอมค่ะ (อ.2) สนใจรร.นี้เพราะได้ยินว่าวิชาการดีมาก แต่ไม่มีข้อมูลด้านอื่นๆ เลย เช่น ทัศนคติเจ้าของโรงเรียน, ครูใหญ่, ครูประจำชั้น, คนขับรถโรงเรียนและครูที่ติดรถโรงเรียนรับ-ส่งเป็นอย่างไรบ้าง ความปลอดภัยและความรอบคอบเมื่อรถไปถึงโรงเรียน มีการเช็คจำนวนนักเรียนมั้ยว่าไม่มีเด็กเผลอหลับในรถ ใครมีลูกเรียนที่นี่ รบกวนแชร์ประสพการณ์ด้วยค่ะ อยากฟังทั้งด้านดี,น่าประทับใจและข้อเสียที่อยากให้ปรับปรุงค่ะ เช่น การเรียน การสอน เรียนหนักมั้ย เด็กสนุกกับการเรียนหรือเปล่า ครูคนไหนสอนดี มีเทคนิคเยอะในการโน้มน้าวให้เด็กอยากเรียนรู้ สื่อการเรียนการสอน ทราบว่ามีสอนว่ายน้ำด้วย ครูผู้ชายหรือหญิงคะ มีกล้องวงจรปิดหรือเปล่า ความปลอดภัยที่รั้วโรงเรียน มียามหรือเปล่า ห้องน้ำสอาดมั้ย อาหารกลางวัน อาหารรอบบ่าย มีนอนกลางวันหรือเปล่า ตำรา เรียนพิเศษตอนเย็น เพื่อนในห้องเรียน รวมทั้งผปคเพื่อน หรือหากมีด้านอื่นอยากแชร์ก็บอกกันมาได้นะคะ เปลี่ยนโรงเรียนใหม่ทั้งทีก็อยากรู้ให้ละเอียด รอบคอบนิดนึงค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่