เปลี่ยนมาใช้ MBP Retina 15" ดีหรือป่าวครับ

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามครับ ปกติใช้ MBP Retina 13" late 2013 ssd256 อยู่ครับ เกิดอยากได้จอใหญ่ๆขึ้นมา แต่ส่วนใหญ่จะทำงานข้างนอกบ่อยๆครับ มีไปนั่งที่ร้านกาแฟของตัวเองบ้าง นั่งร้านกาแฟแถวบ้านบ้าง ส่วนใหญ่เอาไว้ทำงานด้านเอกสาร มีทำกราฟฟิคบ้าง แล้วก็ไว้ดูหนังออนไลน์ด้วยครับ

อยากปรึกษาว่า
1. 15" นี่จะหนักไปหรือป่าวครับ ในใจชอบจอใหญ่ก็จริง ปกติจะหิ้วสะพายบ่าใส่กระเป๋าไปด้วยครับ บางทีก็นอนเล่นบนเตียงครับ เอามาไว้บนตัก
2. 15" Late 2013 i72.0 8gb ssd256 ราคาประมาณ​ 4 หมื่นกว่า เหลือประกัน 4 เดือน แพงไปหรือป่าวครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
เพี้ยนmbpt
แสดงความคิดเห็น