อู่รถอิดออดไม่ยอมให้หลักฐานใบรับรถค่ะ (กรณีรถถูกชน ต้องการเบิกค่าสินไหม)

รถเราถูกชนค่ะเมื่อเดือนที่แล้วเข้าอู่ซ่อมเดือนกว่าๆ เพิ่งจะรับรถมาวันนี้ (แต่ยังขาดอะไหล่บางตัวต้องไปใส่เพิ่ม)

เรื่องของเรื่องคือพ่อกับแม่เป็นคนไปรับค่ะ เราบอกเค้าว่าเราต้องการหลักฐานสำเนาใบรายละเอียดรายการซ่อม และใบแจ้งซ่อม / ส่งรถ แต่ทางอู่บอกให้ไปไม่ได้ (แม่เราขอเค้า 2-3 รอบแล้วเค้าก็บอกว่าไม่ได้ แถมแม่ไม่ยอมโทรมาบอกเราอีกรู้เรื่องก็กลับมาที่บ้านแล้ว -__-" พลาดมากๆ)

เราต้องการยื่นเอกสารขอสินไหมทดแทน และต้องการเอกสารส่วนนี้ด้วย (คือใบส่งรถนี่เค้าต้องให้เราใช่มั้ยคะ แต่เราสงสัยว่าทำไมเค้าถึงไม่อยากให้เรา)
พรุ่งนี้ว่าจะเข้าไปเอาใบสำเนาหลักฐานที่ว่าอีกที ถ้าทางอู่ไม่ยอมให้เราควรทำอย่างไรดีคะ คือไม่อยากทะเลาะกับเค้าด้วยแต่มันเป็นสิทธิ์ที่เราควรจะได้ไม่ใช่เหรอ? เม่าในกองไฟ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่