[K-POP] ไอดอลชายหญิงคู่ไหนที่คุณคิดว่าเคมีตรงกันที่สุด

ตามหัวข้อกระทู้เะลยค่ะ กระทู้นี้อิงความเป็นไปได้สัก5% ส่วนที่เหลือนั้นอาศัยความมโนล้วนๆ 555555
คุณคิดว่าไอดอลชายหญิงคู่ไหนที่ดูแล้วเคมีน่าจะตรงกันที่สุด หรือเรียกง่ายๆก็คือคู่ไหนที่คุณอยากจะจิ้นให้คบกันนั่นแหละ

สำหรับเรานะ เราชอบคู่ มาร์คGOT7 กับ ซูจี MissA เพราะมาร์คเป็นคนที่ค่อนข้างจะนิ่ง ซูจีเองก็เหมือนกัน แต่แฝงไปด้วยเสน่ห์บางอย่างที่พุ่งออกมาตัวอ่ะ คือเห็นครั้งแรกนี่เทให้เลย เหมือนมีแรงดึงดูดอะไรสักอย่าง และยิ่งยืนข้างกันนะ โอ้โห... เหมาะสุดๆ ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ

อีกหนึ่งคู่ก็คือ แจ็คสันGOT7 กับ ยองจี KARA คู่นี้นี่ไม่ต้องพูดถึงเลยนะ ใครที่ดูรายการรูมเมทน่าจะรู้กันดี คู่นี้กัดกันทั้งรายการ ความเกรียนนี่กินกันไม่ลง

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 14
อิอิ คู่นี้ก็เทห์ดีนะ เห็นแล้วใจสั่นเลย

แต่ความจริงโคตรนิ่ง ทั้งคู่เลย ไม่มีอะไรเลย บาย...
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ตอบคู่ที่คบกันแล้วได้มั้ย จะเข้ามาอวยแบคแท อมยิ้ม02

คือเราว่าคู่นี้เคมีเข้ากันสุดๆ
แบคเป็นคนร่าเริง ชอบยิ้ม ขี้อ้อนหน่อยๆ แถมเกรียนจัด
ส่วนพี่แทเป็นคนชอบเก็บตัวเงียบๆ(บางครั้ง) บางทีก็เกรียนนะ

คิดว่าถ้าอยู่ด้วยกันสองคนคงจะน่ารักมุ๊งมิ๊งใส่กันน่าดู
อยากเห็นโมเม้นท์บ่อยๆ

*อันนี้คือพี่แทลูบหัวแบคจากด้านหลัง ตอนนั้นแบคกำลังโค้งทักทายอยู่
ขยี้หัวเสร็จแล้วก็เดินไปข้างหน้าเลย แบคเงยหน้าขึ้นมาแล้วก็หันไปข้างหลัง แล้วก็ทำหน้างงๆ
เพราะซอฮยอนยืนอยู่ตรงนั้นข้างหลังแบค ฮาาาา

*แบคชอบแอบมอง? (บางทีก็อย่าเรียกว่าแอบดีกว่า เรัยกว่ามองให้เห็นเลยเถอะ)

*จบไปด้วยโมเม้นทั้งคู่ อมยิ้ม07

ความคิดเห็นที่ 6
คุณฟานี่

ความคิดเห็นที่ 10
ชอบซอฮยอนกับยงฮวาค่ะ คู่รักนักดนตรี ตอนเล่นดนตรีแล้วร้องเพลงกันดูมีเคมีมากค่ะ เคมีอย่างเดียวนะค่ะ หลบดราม่า

ความคิดเห็นที่ 12
ขอมาจิ้นแจคจีด้วยคนค่ะ ถึงแม้พีดีจะบอกว่าคู่นี้ไม่มีซัมติงแน่นอน
แต่เราว่าเคมีสองคนนี้เข้ากันสุดๆ น่ารักมากก ดูรูมเมท อีพี8 ชอบตอนหวังเช็ดปากให้ยองจีอะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่