กระทู้แรกค่ะ : ช่วยหน่อยนะคะ s5 ต่อ wifi ไม่ได้ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ

กระทู้คำถาม
โทรศัพท์ S5 ค่ะ ต่อ wifi ที่บ้านไม่ได้เลยค่ะ
ไม่รู้สาเหตุเลยค่ะ ตอนเย็นยังดีๆอยู่เลย
เรากดเข้าไปตั้งค่า แล้วดูตรง wifi แล้วค่ะ
มันขึ้นชื่อ wifi ที่เราเคยเชื่อมต่อหมดเลยนะคะ
แต่ว่าข้างล่างชื่อที่มันเคยขึ้น connect มันดันขึ้นว่า "ไม่อยู่ในพื้นที่เครือข่าย"
มันเกิดจากอะไรคะ?? รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ขอวิธีแก้ไขด้วยน๊า ขอบคุณล่วงหน้าค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่